યુજીસી નેટની પરીક્ષા રદ કરવામાં આવી

UGC નેટ પરીક્ષા રદ કરવામાં આવી છે. આ માહિતી શિક્ષણ મંત્રાલય દ્વારા આપવામાં આવી છે. શિક્ષણ મંત્રાલયે કહ્યું કે 18 જૂન, 2024ના રોજ લેવાયેલી NET પરીક્ષાની પવિત્રતા સાથે ચેડા કરવામાં આવ્યા છે. ભારતીય સાયબર ક્રાઈમ કોઓર્ડિનેશન સેન્ટર (14C) દ્વારા આપવામાં આવેલા ઈનપુટ મુજબ આ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. NEETની જેમ, UGC NET પરીક્ષા પણ નેશનલ ટેસ્ટિંગ એજન્સી દ્વારા લેવામાં આવે છે.

યુજીસી નેટની પરીક્ષા

શિક્ષણ મંત્રાલયે બુધવાર, 19 જૂનના રોજ ટ્વીટ કર્યું હતું કે ‘ગૃહ મંત્રાલય હેઠળના ભારતીય સાયબર ક્રાઈમ કોઓર્ડિનેશન સેન્ટર દ્વારા મળેલી પ્રારંભિક માહિતીને ધ્યાનમાં રાખીને, 18 જૂને લેવાયેલી UGC NET 2024 પરીક્ષા રદ કરવામાં આવી રહી છે. હવે આ પરીક્ષા ફરીથી લેવામાં આવશે. UGC NET પરીક્ષાની નવી તારીખથી સંબંધિત માહિતી ugcnet.nta.nic.in પર અલગથી પ્રકાશિત કરવામાં આવશે.

શિક્ષણ મંત્રાલયે કહ્યું છે કે ‘UGC NET પરીક્ષામાં થયેલી ગેરરીતિઓની તપાસની જવાબદારી CBIને સોંપવામાં આવી રહી છે. સરકાર પરીક્ષાઓની પવિત્રતા જાળવવા અને વિદ્યાર્થીઓના હિતના રક્ષણ માટે પ્રતિબદ્ધ છે. NET પરીક્ષામાં ગેરરીતિ માટે જવાબદાર કોઈપણ વ્યક્તિ કે સંસ્થા સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

આ પરીક્ષા રદ કરવાના નિર્ણય અંગે શિક્ષણ મંત્રાલયે જણાવ્યું હતું કે આ માહિતી પ્રાથમિક દ્રષ્ટિએ દર્શાવે છે કે પરીક્ષાની અખંડિતતા સાથે ચેડા કરવામાં આવ્યા હોઈ શકે છે. શિક્ષણ મંત્રાલયે કહ્યું કે પરીક્ષા પ્રક્રિયાની સર્વોચ્ચ સ્તરની પારદર્શિતા અને પવિત્રતા સુનિશ્ચિત કરવા માટે શિક્ષણ મંત્રાલયે UGC-NET જૂન 2024ની પરીક્ષા રદ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે.

આ પણ ખાસ વાંચો :

ગૌતમ અદાણી કરશે મોટું કારનામું

રેફ્રીજરેટર વાનની ખરીદી સહાય યોજના 2024

અગ્નિવીર વાયુ ભરતી 2024

નવસારી એગ્રીકલ્ચરલ યુનિવર્સિટી ભરતી 2024

NTA દ્વારા આયોજિત UGC-NEET પરીક્ષા અને પરિણામોને લઈને ભારે હોબાળો થયો છે. હવે NTA દ્વારા લેવામાં આવતી UGC NET પરીક્ષા 2024 પણ રદ કરવામાં આવી છે. શિક્ષણ મંત્રાલયે લીધેલા નિર્ણય મુજબ NTAએ આ પરીક્ષા રદ કરી છે. હવે પરીક્ષા પ્રક્રિયા સંબંધિત જરૂરી માહિતી ટૂંક સમયમાં ઉમેદવારોને ઉપલબ્ધ કરાવવામાં આવશે.

NTAએ જણાવ્યું હતું કે, “પરીક્ષા પ્રક્રિયાના સર્વોચ્ચ સ્તરની પારદર્શિતા સુનિશ્ચિત કરવા માટે, શિક્ષણ મંત્રાલયે UGC-NET જૂન 2024ની પરીક્ષા રદ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. નવી પરીક્ષા લેવામાં આવશે, જેની માહિતી અલગથી શેર કરવામાં આવશે. પણ સીબીઆઈ આ મામલાની તપાસ કરશે.”

ઝડપી અને વિશ્વસનીય સમાચાર માટે અમને ફોલો કરો

વોટ્સએપ પર ન્યૂઝ મેળવવા માટે અહીં ક્લિક કરી ગ્રુપ જોઈન કરો

ફેસબુક પર અમને ફોલો કરવા અહીં ક્લિક કરો

ગુગુલ ન્યુઝ પર અમને ફોલો કરવા અહી ક્લિક કરો

Leave a Comment