ગૌતમ અદાણી કરશે મોટું કારનામું, અદાણી ગ્રુપ ગ્રીન એનર્જીમાં કરશે 100 બિલિયન ડોલરનું રોકાણ

અદાણી ગ્રૂપના ચેરમેન ગૌતમ અદાણીએ જણાવ્યું હતું કે તેમનું જૂથ ઊર્જા સંબંધિત પ્રોજેક્ટ્સમાં $100 બિલિયનથી વધુનું રોકાણ કરવાની યોજના બનાવી રહ્યું છે. આ રોકાણનો એક ભાગ ગ્રીન એનર્જી ઉત્પાદન માટે જરૂરી તમામ મુખ્ય ઘટકોના ઉત્પાદન માટે ઉત્પાદન ક્ષમતાઓ પર પણ ખર્ચવામાં આવશે.

ગૌતમ અદાણી અદાણી ગ્રુપ ગ્રીન એનર્જી

અદાણી ગ્રૂપના ચેરમેન ગૌતમ અદાણીએ જણાવ્યું હતું કે તેમનું જૂથ ઊર્જા સંક્રમણ સંબંધિત પ્રોજેક્ટ્સમાં $100 બિલિયનથી વધુનું રોકાણ કરવાની યોજના બનાવી રહ્યું છે. આ રોકાણનો એક ભાગ ગ્રીન એનર્જી ઉત્પાદન માટે જરૂરી દરેક મુખ્ય ઘટકોના ઉત્પાદન માટે ઉત્પાદન ક્ષમતાઓ પર પણ ખર્ચવામાં આવશે.

ગૌતમ અદાણીએ બુધવાર, 19 જૂનના રોજ CRISIL દ્વારા આયોજિત ‘ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર – ઇન્ડિયાઝ ફ્યુચર કેટાલિસ્ટ’ કાર્યક્રમમાં બોલતી વખતે આ માહિતી આપી હતી. આ દરમિયાન અદાણીએ ઉર્જા સંક્રમણ અને ડિજિટલ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ક્ષેત્રે ભારતમાં અસ્તિત્વમાં રહેલી અપાર સંભાવનાઓ પર પણ ભાર મૂક્યો હતો.

તેમણે કહ્યું, “આગામી દાયકામાં, અમે ઉર્જા સંક્રમણમાં $100 બિલિયનથી વધુનું રોકાણ કરીશું અને અમારી સંકલિત નવીનીકરણીય ઉર્જા મૂલ્ય શૃંખલાને વધુ વિસ્તૃત કરીશું, જે આજે ગ્રીન એનર્જી ઉત્પાદન માટે જરૂરી દરેક મુખ્ય ઘટકોના ઉત્પાદનને વિસ્તૃત કરે છે.”

આ પણ ખાસ વાંચો :

રેફ્રીજરેટર વાનની ખરીદી સહાય યોજના 2024

અગ્નિવીર વાયુ ભરતી 2024

નવસારી એગ્રીકલ્ચરલ યુનિવર્સિટી ભરતી 2024

સોલાર પાર્ક અને વિન્ડ ફાર્મ બનાવવા ઉપરાંત, અદાણી ગ્રુપ ઈલેક્ટ્રોલાઈઝર બનાવવા માટે એક પ્લાન્ટ પણ સ્થાપી રહ્યું છે, જેનો ઉપયોગ ગ્રીન હાઈડ્રોજન, વિન્ડ એનર્જી ટર્બાઈન અને સોલાર પેનલ બનાવવા માટે કરવામાં આવશે.

ગૌતમ અદાણીએ કહ્યું કે ભારતનો જીડીપી ટૂંક સમયમાં દર 12 થી 18 મહિનામાં એક ટ્રિલિયન ડોલરનો વધારો થવાનું શરૂ કરશે. આ સાથે, અમે 2050 સુધીમાં $30 ટ્રિલિયન અર્થતંત્ર બનવાના માર્ગ પર જઈશું.

ઝડપી અને વિશ્વસનીય સમાચાર માટે અમને ફોલો કરો

વોટ્સએપ પર ન્યૂઝ મેળવવા માટે અહીં ક્લિક કરી ગ્રુપ જોઈન કરો

ફેસબુક પર અમને ફોલો કરવા અહીં ક્લિક કરો

ગુગુલ ન્યુઝ પર અમને ફોલો કરવા અહી ક્લિક કરો

Leave a Comment